• Nhóm kín víp prồ, đỉnh của chóp 👉 xamvn

Video + ảnh Axit uric 430, (bà) bác sĩ kêu bị gout rồi, gout nhẹ, là sao?

Heizt's Servant

Yếu sinh lý
Chủ thớt
Máu mày di chuyển chân trái bỏ chân phải hả tml, gout bản chất nó là liên quan hệ tuần hoàn máu, đụ móa - mầy làm tao sặc cả beer, Haiza thôi tao nghỉ mầy bị tâm lý hơn là bệnh lý - cái này tao đéo rành
À mà mày ơi :( thôi chết mẹ tao rồi, giờ tao nghĩ lại, chỗ mà tao sờ vào bị đau đau ấy, tuy co ngón quặp xuống thì sờ vô vị trí nó xa cục xương to nhô ra, nhưng thật ra khớp đâu phải cục xương to đó, khớp là nằm ở giữa mà :( nghĩa là tao vẫn đau, đau ngay chỗ cạnh xương của ngón cái (khúc xương ngón cái) chứ ko đau cục nhô ra, cũng là vị trí mà tinh thể có thể bám vào :( thôi đúng rồi, chắc đúng gout rồi mày ơi :cry::cry::cry:

Blackberry

Ngu học
À mà mày ơi :( thôi chết mẹ tao rồi, giờ tao nghĩ lại, chỗ mà tao sờ vào bị đau đau ấy, tuy co ngón quặp xuống thì sờ vô vị trí nó xa cục xương to nhô ra, nhưng thật ra khớp đâu phải cục xương to đó, khớp là nằm ở giữa mà :( nghĩa là tao vẫn đau, đau ngay chỗ cạnh xương của ngón cái (khúc xương ngón cái) chứ ko đau cục nhô ra, cũng là vị trí mà tinh thể có thể bám vào :( thôi đúng rồi, chắc đúng gout rồi mày ơi :cry::cry::cry:
Con lạy ba, kết quả X Quang đã không thấy tổn thương rồi thì ba cứ yên tâm mà uống thuốc. Ba suốt ngày sờ mó , nắn nót nó càng làm cho nó nghiêm trọng hơn , vì nó báo về trung khu thần kinh là liên tục có 1 vật thể lạ suốt ngày tác động vô nó , cần bạch cầu quy về đó để bảo vệ, thế là chú mầy ngoài gout còn bị bệnh máu trắng {big_smile}

Heizt's Servant

Yếu sinh lý
Chủ thớt
Con lạy ba, kết quả X Quang đã không thấy tổn thương rồi thì ba cứ yên tâm mà uống thuốc. Ba suốt ngày sờ mó , nắn nót nó càng làm cho nó nghiêm trọng hơn , vì nó báo về trung khu thần kinh là liên tục có 1 vật thể lạ suốt ngày tác động vô nó , cần bạch cầu quy về đó để bảo vệ, thế là chú mầy ngoài gout còn bị bệnh máu trắng {big_smile}
Thế à mày, đúng quá mày cám ơn mày nha, nãy giờ tao sờ mó nhiều vl :(
Lần đầu tao phát hiện ra chỗ đau là tao mang cái giày này, mang lâu nó hơi cũ và cứng, lúc bước đi cái phần giày gấp khúc lại tạo thành sự ấn xuống ngón chân thấy đau chân :(. Tao nghĩ ko phải đau cục xương to nhô lên thì chắc ko sao nhưng h nghĩ lại vẫn sợ vì chỗ đau cũng sát khớp rồi :cry:

Mà lạ 1 điều là lấy tay ấn vô ít đau, chỉ có mang nguyên giày này vô rồi đi bộ là nó đau nhiều hơn 1 tí, kiểu như nó tiếp xúc đầy đủ cơ chế sao đó tao ko hiểu được :(

Tao đã bị đau như vậy 5 ngày rồi chưa hết, mà chỉ sờ, đụng vô mới đau, còn bình thường thì ko đau...... tuy nhiên có lúc cũng thấy bàn chân phải có cảm giác nhạy cảm hơn, ngón cái cũng hơi ấy ấy hơn bt` thật :(

Vậy là tao bị gì vậy mày, ở đây tao chỉ còn mỗi mày:cry::cry::cry:

Heizt's Servant

Yếu sinh lý
Chủ thớt
vấn đề là thằng thớt đang bị chứng rối loạn lo âu chứ ko phải bị gout đâu
Tao đang lo lắm mày, tao sợ tới lúc nửa đêm nó gout 1 cái chắc chết, ko khác gì đang ngủ bị lấy súng bắn vào người:cry::cry::cry: tao muốn cóđc tâm trạng vô tư như trước mà kođc nữa rồi, giờ đầu óc tao chỉ có gout, cái chết, và tuổi già

Thầy Hai

Yếu sinh lý
Nó đau hơn đau răng ko mày :( nghe mô tả đau như búa tạ đập cũng sợ quá, lại đau vào lúc đang ngủ nữa :(
Gọi là Thống Phong là đủ hiểu rồi nhé, mày nên ra tiệm thuốc tây mua chuẩn bị khoảng chục thang thuốc giảm đau Gout, khi nào thấy hơi hơi là phải uống thuốc ngay. Chuẩn bị đá lạnh và cái thau ngâm chân, sẽ dùng dc để giảm đau.

Blackberry

Ngu học
mầy bị tâm lý - đéo phải bệnh lý tml - mệt ghê - tao là thằng bán thuốc đéo phải bác sĩ - tao hiểu biết cũng nhờ google - nhưng do có nền tảng cơ bản nên tao tiếp cận thông tin và kiến thức tốt hơn mầy - vậy thôi
Mầy chỉ là cần thư giản- làm theo bác sỉ (còn không thì theo lời tao là cứ uống thuốc nếu mầy thấy sợ ) hết liệu trình cơ bản thì qua bước thứ 2. Móa mầy như con đàn bà vậy - mệt ghê

Heizt's Servant

Yếu sinh lý
Chủ thớt
mầy bị tâm lý - đéo phải bệnh lý tml - mệt ghê - tao là thằng bán thuốc đéo phải bác sĩ - tao hiểu biết cũng nhờ google - nhưng do có nền tảng cơ bản nên tao tiếp cận thông tin và kiến thức tốt hơn mầy - vậy thôi
Mầy chỉ là cần thư giản- làm theo bác sỉ (còn không thì theo lời tao là cứ uống thuốc nếu mầy thấy sợ ) hết liệu trình cơ bản thì qua bước thứ 2. Móa mầy như con đàn bà vậy - mệt ghê
Mày google nhiều vậy mày xem thử bị đau gân thì bao lâu bớt, 5 ngày chưa bớt có quá lâu ko :(

Heizt's Servant

Yếu sinh lý
Chủ thớt
Gọi là Thống Phong là đủ hiểu rồi nhé, mày nên ra tiệm thuốc tây mua chuẩn bị khoảng chục thang thuốc giảm đau Gout, khi nào thấy hơi hơi là phải uống thuốc ngay. Chuẩn bị đá lạnh và cái thau ngâm chân, sẽ dùng dc để giảm đau.
Nó bằng mấy lần của đau răng nhân lên vậy mày :(

Heizt's Servant

Yếu sinh lý
Chủ thớt
Hình X quang trơn tru nghĩa là chắc chắn cái hơi đau đau của tao ko phải do gout phải ko mày :cry: Taođọc mấy bài văn của mấy thằng Tây, nó kể banđêm nó chịu sự gout cấp mà nó khóc nhưđứa trẻ, tao nghe mà tao muốn khóc theo :cry::cry::cry:

Blackberry

Ngu học
Mày google nhiều vậy mày xem thử bị đau gân thì bao lâu bớt, 5 ngày chưa bớt có quá lâu ko :(
Em lạy anh , đừng tag em vô nữa, coi đá banh mà điện thoại cứ teng teng phát bực. Tao nói mầy lần cuối thôi nha - Thống phong hay Gout đéo có chết người - Nó chỉ là sự rối loạn tuần hoàn máu tạm thời, cho dù mầy bị gout cấp tính cũng đéo chết,
1. Mầy nghe bác sĩ hoặc tao - uống thuốc và chờ tác dụng của thuốc
2. Quên nó đi và điều chỉnh chế độ sinh hoạt nhiều vận động (bơi, đá banh,...) để cơ thể tự fix
Note : Mầy bị tâm lý, đéo phải bệnh lý - mà tâm lý thì nó gây chết người đó ku :cool:

Heizt's Servant

Yếu sinh lý
Chủ thớt
Em lạy anh , đừng tag em vô nữa, coi đá banh mà điện thoại cứ teng teng phát bực. Tao nói mầy lần cuối thôi nha - Thống phong hay Gout đéo có chết người - Nó chỉ là sự rối loạn tuần hoàn máu tạm thời, cho dù mầy bị gout cấp tính cũng đéo chết,
1. Mầy nghe bác sĩ hoặc tao - uống thuốc và chờ tác dụng của thuốc
2. Quên nó đi và điều chỉnh chế độ sinh hoạt nhiều vận động (bơi, đá banh,...) để cơ thể tự fix
Note : Mầy bị tâm lý, đéo phải bệnh lý - mà tâm lý thì nó gây chết người đó ku :cool:
Gout cấp nó tới vào 3h sáng, đau như đạn bắn vào chân, kéo dài 2-3 ngày, mà mầy nói nghe nhẹ nhàng vậy:cry::cry::cry: rồi khi bị gout thật,chỉ cầnăn miếng bò, heo, gà, sò, cá vô là đau tiếp 2-3 ngày nữa, sống vậy khác gì đã chết. Thôi tao ko dám uống thuốc đâu, uống vào sợ cơ thể bị kéo vào vùng gout,đang ko bị thành có bị thì chắc tao chết

Blackberry

Ngu học
Á địu móa mầy uống thuốc chưa ??? meloxicam là chất giảm đau cho riêng xương khớp , mầy uống rồi mà vẫn đau thì quất cho tao paracetamol forte 500mg coi còn đau ko ??

Heizt's Servant

Yếu sinh lý
Chủ thớt
Á địu móa mầy uống thuốc chưa ??? meloxicam là chất giảm đau cho riêng xương khớp , mầy uống rồi mà vẫn đau thì quất cho tao paracetamol forte 500mg coi còn đau ko ??
mấy cái thuốc đó có làm tăng acid uric ko mầy :(
Bs cho tao cái thuốc gì colcicine có mùi gout nên tao ko dám đụng :(

Blackberry

Ngu học
mấy cái thuốc đó có làm tăng acid uric ko mầy :(
Bs cho tao cái thuốc gì colcicine có mùi gout nên tao ko dám đụng :(
Móa tao bây giờ mới hiểu tại sao học bác sỉ nó phải 7 năm -> Vì gặp con bệnh như mầy đéo biết làm sao luôn
1. Cho thuốc uống mầy không uống
2. Chỉ mầy cách để tự cơ thể mầy fix vấn đề thì mầy không làm
vậy mầy muốn gì nói mẹ ra luôn đi :(
Thằng học 7 năm với thằng học 4 năm như tao bó tay với mầy luôn rồi đó {sexy_girl}

Heizt's Servant

Yếu sinh lý
Chủ thớt
Móa tao bây giờ mới hiểu tại sao học bác sỉ nó phải 7 năm -> Vì gặp con bệnh như mầy đéo biết làm sao luôn
1. Cho thuốc uống mầy không uống
2. Chỉ mầy cách để tự cơ thể mầy fix vấn đề thì mầy không làm
vậy mầy muốn gì nói mẹ ra luôn đi :(
Thằng học 7 năm với thằng học 4 năm như tao bó tay với mầy luôn rồi đó {sexy_girl}
Tao muốn ngón chân tao đừng sờ vô đau, có rau cải gì ăn vô hết đau ko chứ uống thuốc sợ tăng uric
Tao muốn tao ăn đĩa thịt bò 1kg mà mai khám uric vẫn 250 :(

Blackberry

Ngu học
Tao muốn ngón chân tao đừng sờ vô đau, có rau cải gì ăn vô hết đau ko chứ uống thuốc sợ tăng uric
Tao muốn tao ăn đĩa thịt bò 1kg mà mai khám uric vẫn 250 :(
Ah vậy thì okei - rõ ràng từ đầu vậy có phải dể hôn không
1. Tao muốn ngón chân tao đừng sờ vô đau-> Thuốc giảm đau - ngoài thuốc giảm đau nó làm mầy ngủ (nghỉ ngơi để cơ thể tự fix) nó sẽ tác động hệ thống dây thần kinh để mầy không thấy đau
2. Tao muốn tao ăn đĩa thịt bò 1kg mà mai khám uric vẫn 250 :(-> Mầy kiếm giáo sư / tiến sĩ mà hỏi- tao bó tay

Heizt's Servant

Yếu sinh lý
Chủ thớt
Ah vậy thì okei - rõ ràng từ đầu vậy có phải dể hôn không
1. Tao muốn ngón chân tao đừng sờ vô đau-> Thuốc giảm đau - ngoài thuốc giảm đau nó làm mầy ngủ (nghỉ ngơi để cơ thể tự fix) nó sẽ tác động hệ thống dây thần kinh để mầy không thấy đau
2. Tao muốn tao ăn đĩa thịt bò 1kg mà mai khám uric vẫn 250 :(-> Mầy kiếm giáo sư / tiến sĩ mà hỏi- tao bó tay
Fix gì 5 ngày chưa xong vậy mày, sáng nào ngủ dậy tao sờ vô cũng đau đau y cũ :(
2. Ăn đĩ bò 250, tao thấy bọn mukbang nó ăn cả thau thịt bò mà có bị gì đâu :(

namtuliem91

Yếu sinh lý
Nhưng tao đã bị khớp gì đâu, người ta nói gout là bị đau rõ rệt ở các khớp :( còn tao chỉ ran ran ở xương ngón chân, ấn vô mới đau thôi mà :( ko lẽ vậy cũng là gout sao
Biểu hiện như vậy là gout nhẹ rồi tml. Triệu chứng đầu tiên của bệnh gout đấy.

Bên trên