• Nhóm kín víp prồ, đỉnh của chóp 👉 xamvn

Video + ảnh Axit uric 430, (bà) bác sĩ kêu bị gout rồi, gout nhẹ, là sao?

trumpet

Yếu sinh lý
Hồi năm ngoái tao xét nghiệm ra 499 cũng thấy lo rồi kiêng ăn lòng, hải sản, bớt uống bia 1 thời gian. Sau không thấy có biểu hiện gì khác nên giờ lại xõa rồi, nhưng lâu chưa đi xét nghiệm lại không biết chỉ số bây giờ là bao nhiêu

Heizt's Servant

Yếu sinh lý
Chủ thớt
Hồi năm ngoái tao xét nghiệm ra 499 cũng thấy lo rồi kiêng ăn lòng, hải sản, bớt uống bia 1 thời gian. Sau không thấy có biểu hiện gì khác nên giờ lại xõa rồi, nhưng lâu chưa đi xét nghiệm lại không biết chỉ số bây giờ là bao nhiêu
trước đây tao cũng xoã lắm, khuya lắc lơ còn ngồi nướng thịt, uống bia :( tự dưng bữa nay mang giày nhựa dỏm để chạy bộ, nhựa cứng nó cạ vô ngón chỉ hơi nhói mà tao lo xa xong khám nó ra 428, làm giờ tao như người chết :(

nhớ cái thời trc còn đi ăn đám cưới ké mới sung :( cứ một tuần là tranh thủ tới khách sạn vô ăn ké

A Đại

Yếu sinh lý
bị hay không bị đéo quan trọng , chỉ số vậy thì m bớt mồm ăn nhậu lại . 1 tháng nữa xét nghiệm lại

Blackberry

Ngu học
dựa vào cái bảng mày đưa thì bà kia phán xàm phải ko mày
Thì mầy không thấy tao nói ah , bả nói vậy cũng là cách để mầy chú ý đến chế độ ăn uống và luyện tập -> bả hù mầy để mầy biết sợ đó ku
2. Bà bác sĩ kia cũng qua lâm sàng - nhưng theo kinh nghiệm của bả là mầy có nguy cơ cao và phán mầy gout luôn

Heizt's Servant

Yếu sinh lý
Chủ thớt
bị hay không bị đéo quan trọng , chỉ số vậy thì m bớt mồm ăn nhậu lại . 1 tháng nữa xét nghiệm lại
Tao sẽ bớt mồm lại, gần đây tao có ăn nhậu gì nữa đâu, có ai mời tao đâu :( nhưng dù ko bị mà uric cao tao cũng rất buồn và sợ, tao nghĩ có lẽ tao đã tới tuổi bệnh tật, đời thế là hết, ngắn quá :(
Thì mầy không thấy tao nói ah , bả nói vậy cũng là cách để mầy chú ý đến chế độ ăn uống và luyện tập -> bả hù mầy để mầy biết sợ đó ku
Làm bác sĩ mà nói láo để hù bệnh nhân vậy coi sao đc mầy :( bị là bị còn ko là ko chứ nói đại vậy ko sợ ng ta kiện à :( đúng làm bác sĩ vậy cũng sướng, mấy cái bệnh nội mơ mơ hồ hồ nói sao cũng đc, cho thuốc là xong :(

duckahp000

Yếu sinh lý
Tao sẽ bớt mồm lại, gần đây tao có ăn nhậu gì nữa đâu, có ai mời tao đâu :( nhưng dù ko bị mà uric cao tao cũng rất buồn và sợ, tao nghĩ có lẽ tao đã tới tuổi bệnh tật, đời thế là hết, ngắn quá :(

Làm bác sĩ mà nói láo để hù bệnh nhân vậy coi sao đc mầy :( bị là bị còn ko là ko chứ nói đại vậy ko sợ ng ta kiện à :( đúng làm bác sĩ vậy cũng sướng, mấy cái bệnh nội mơ mơ hồ hồ nói sao cũng đc, cho thuốc là xong :(
T cũng axit uric cao đây 483 :)) nhưng thôi cứ vận động cho nó đỡ m ạ :))

Heizt's Servant

Yếu sinh lý
Chủ thớt
T cũng axit uric cao đây 483 :)) nhưng thôi cứ vận động cho nó đỡ m ạ :))
tao nhớ thời tao ngày nào cũng ăn 1 kg thịt heo :( bia 5-6 lon....
Đau đều 2 bên thường do thấp khí, t từng bị r, đầu tiền cũng nghĩ là gout nhưng cái này tây y bó tay, còn đau kiểu của m thì t chưa bị
đau 1 bên thì ko phải à mày :( tiếc ghê
tiện cho hỏi ngón chân chỗ tao sờ có cục xương nhô lên ko, tao hỏi cái này ko ai nói chán ghê :(

tao nhớ thời tao ngày nào cũng ăn 1 kg thịt heo :( bia 5-6 lon....

đau 1 bên thì ko phải à mày :( tiếc ghê
tiện cho hỏi ngón chân chỗ tao sờ có cục xương nhô lên ko, tao hỏi cái này ko ai nói chán ghê :(
Cái này t chịu, t k phải bác sĩ nhưng nếu chỗ đau của m bị nặng hơn vào mùa đông thì m có thể hỏi t

Thầy Hai

Yếu sinh lý
Nói cho dễ hiểu là mày nên cẩn trọng là vừa, kiêng bớt mấy cái giàu đạm như bia bọt thịt chó bò dê bê hải sản là vừa, dính vào cái này là đau khủng hoảng luôn đấy :censored:

Heizt's Servant

Yếu sinh lý
Chủ thớt
Tao xem cái hình rồi - nó sẽ xẹp xuống thôi, vì đó là mô sụm. Mầy quá lo lắng thì chỉ cần uống thuốc - 07 ngày sau inbox tao hướng dẫn tiếp
Ngón chân mày có cái cục đó ko :(
Mà mô sụn gì cả 2 ngón trái phải của tao đều có vậy mày :( đối xứng luôn

Heizt's Servant

Yếu sinh lý
Chủ thớt
Nói cho dễ hiểu là mày nên cẩn trọng là vừa, kiêng bớt mấy cái giàu đạm như bia bọt thịt chó bò dê bê hải sản là vừa, dính vào cái này là đau khủng hoảng luôn đấy :censored:
Nó đau hơn đau răng ko mày :( nghe mô tả đau như búa tạ đập cũng sợ quá, lại đau vào lúc đang ngủ nữa :(

Blackberry

Ngu học
Ngón chân mày có cái cục đó ko :(
Mà mô sụn gì cả 2 ngón trái phải của tao đều có vậy mày :( đối xứng luôn
Máu mày di chuyển chân trái bỏ chân phải hả tml, gout bản chất nó là liên quan hệ tuần hoàn máu, đụ móa - mầy làm tao sặc cả beer, Haiza thôi tao nghỉ mầy bị tâm lý hơn là bệnh lý - cái này tao đéo rành

Bên trên