• Nhóm kín víp prồ, đỉnh của chóp 👉 xamvn

Kiến thức Bát tự

shirokid

Yếu sinh lý
Xem nội dung: 47840
Đất là hình tượng của bạn nữ này trong bức tranh.
Bạn là đất bùn, đất ẩm ướt.
"Kỷ Thổ nhật chủ: Giống như đất bùn, có thể nhào nặng, duỗi ra co lại là người như thế nào cũng được, có tính chịu đựng, nhường nhịn cao, có tính bao dung, dễ dàng làm bạn với mọi người. Thổ thì hay hút nước nên nam mệnh đào hoa cũng nhiều. Thường là người trung tâm trong đám bạn chơi chung, có thể cảm nhận nhiều chi tiết nhỏ của mọi người. Không thích thổ lộ chuyện buồn, chuyện khó chịu, thích tiền, thiếu tiền sẽ thấy không an toàn, càng già càng cố chấp nên về sau sẽ càng ít bạn. Hay để ý hành vi hay lời nói vô thức vô tâm của người khác, cũng hay để ý tật xấu của mọi người mà để tâm đôi khi ganh Tị với những gì người khác có. Nội tụ, đa tài đa nghệ, có thể duỗi có thể co lại, làm việc thanh minh, đa dạng, coi trọng chữ tín, thích bồi dưỡng người khác. Trong tình yêu có tính bao dung, kiêm tốn, tính nhẫn nại tốt, đôi lúc suy nghĩ tính toán hơi lâu… Thích được đối phương theo đuổi lâu dài từ đó dần dần mà đáp trả tình cảm. Nếu có nhiều người theo đuổi mình cùng lúc cho dù chọn ai cũng sẽ có cảm giác người đó không đủ tốt hơn người kia. khoan dung, có tính dung chứa, sáng tạo, cho ra sản phẩm tốt. "

Bức tranh diễn tả như một cuộc động đất mới xảy, đại diện cho ba mẹ không hợp tính, bản thân cũng hợp tính với gia đình.

Bức tranh xung quanh toàn đất và đá thể hiện con người siêu cấp cố chấp, cứng đầu cứng cổ, nóng tánh.
Cô gái mang theo 2 thanh đao, đao là kim loại, Thổ sinh kim- thể hiện Hướng nội, khách sáo, thu mình vào, đa sầu đa cảm, giỏi giang, không thích thể hiện bản thân, khi bắt đầu sự việc hay có mơ tưởng về một tương lai tốt đẹp, nếu sự việc không vừa ý lại hay tưởng tượng lo lắng một cách thái quá.

2023 tài đến tài đi, quyền lực địa vị âm thầm tăng cao.
đa tạ bác. để e qua kia like vs hoàn tất thủ tục

Xem nội dung: 47734
Hình ảnh bát tự của bạn là một ngọn núi sát biển vào mùa thu.
Trong bức tranh có nhiều hơn 1 ngọn núi, thể hiện bạn dễ dính vào mối tình tay ba, dễ quen người đã qua đò...
Đất đá nhiều thổ thể hiện người nóng tánh.
Biển là thủy là tài thể hiện dùng tiền phóng khoáng.
Thổ có tính chất hút nước vì vậy có nhu cầu tình dục nhất định.
Ngọn hải đăng là hỏa âm nhu thể hiện có lòng thương người, xu hướng tôn giáo chính thống.
Thổ nhiều mê tín quỷ thần, cố chấp.
Mùa thu là kim, vi người hướng nội đa sầu đa cảm.

2023 là năm thiên địa hợp với nguyệt trụ nên có một chút tâm trạng không tốt
Hay quá bác ơi, bác luận hầu hết đều đúng bác à, riêng có chỗ dễ dính vào tình tay ba, quen người đã qua đò thì em chưa gặp, chắc có thể trong tương lai sẽ gặp, với em cũng là người hiền lành chứ ko đến mức nóng tánh bác à.
Tiện thể bác cho em hỏi chút, người Thổ vượng như em vậy thì phù hợp với những ngành nghề gì vậy bác, em lúc trước học sư phạm ra nhưng ko đi dạy, giờ đang làm công việc tạm thời với học thêm CNTT dự định theo IT bác à, ko biết con đường em chọn có đúng đắn ko?

Tàu bảy bảy

Yếu sinh lý
Chủ thớt
Hay quá bác ơi, bác luận hầu hết đều đúng bác à, riêng có chỗ dễ dính vào tình tay ba, quen người đã qua đò thì em chưa gặp, chắc có thể trong tương lai sẽ gặp, với em cũng là người hiền lành chứ ko đến mức nóng tánh bác à.
Tiện thể bác cho em hỏi chút, người Thổ vượng như em vậy thì phù hợp với những ngành nghề gì vậy bác, em lúc trước học sư phạm ra nhưng ko đi dạy, giờ đang làm công việc tạm thời với học thêm CNTT dự định theo IT bác à, ko biết con đường em chọn có đúng đắn ko?
Làm nghề sáng tạo hoặc kinh doanh đều ok nhá. Bát tự của bác thiên về sáng tạo nhiều hơn.

Thổ nhiều thì cố chấp, chắc sáng đánh máy nhanh quá nên nhầm.

Năm nay chuyển vận dễ có tình cảm, sự nghiệp, nhà ở biến hoá.

Tàu bảy bảy

Yếu sinh lý
Chủ thớt
26/10/1993 dương lịch sinh lúc 13:30 mong hữu duyên bác ơi

Hình ảnh bức tranh bát tự của bạn.
Canh Thìn là ngày sinh của bạn, Canh là dương Kim mình lấy hình ảnh thanh kiếm làm đại diện.
"Canh Kim nhật chủ: Giống như vũ khí, có thể hình dung như người tướng quân thời phong kiến, chủ nghĩa anh hùng, thích giúp người, dứt khoát, hào sảng, quan tâm rất nhiều người, nghĩa khí. Cường ngạnh hào sảng, có hiệp nghĩa tâm, hiếu thắng, thích nổi bật. Đáng tin tưởng, tin cậy, trung thành, chắn chắn, có căn cứ, vững vàng, cường tráng, thích thể hiện, có tính sát phạt. "

Cơn mưa và dòng sông là thủy âm và thủy dương mà kim sinh thủy thể hiện:
Hướng ngoại đa tình, thông minh, học thì nhiều đọng lại thì ít, ta đây, biết chút kiến thức lại thích đại diện xem mình là chuyên gia,thích khà khịa người ta, thích thể hiện mình…(Nếu có tính cách hướng nội là do hoàn cảnh sống, giáo dục ảnh hưởng đến tính cách)
Hướng nội, khách sáo, thu mình vào, đa sầu đa cảm, giỏi giang, không thích thể hiện bản thân, khi bắt đầu sự việc hay có mơ tưởng về một tương lai tốt đẹp, nếu sự việc không vừa ý lại hay tưởng tượng lo lắng một cách thái quá.

Có cả 2 cái này thể hiện ra ngoài, nên thích hợp làm việc sáng tạo, biểu diễn có lợi.

2 ngọn núi một ngọn khô, một ngọn ướt như 2 thái cực đụng chạm nhau (kiến tạo) vì vậy trước 35 tuổi dù quen ai hay lấy ai cũng có cảm giác ko vừa ý.

2023 là năm có tình cảm, sự nghiệp, nhà ở biến hóa.

Tàu bảy bảy

Yếu sinh lý
Chủ thớt
05/12/1993 8h30p sáng. Mong được hữu duyên

Hình ảnh bát tự của bạn là thanh kiếm trong bức tranh.
"Canh Kim nhật chủ: Giống như vũ khí, có thể hình dung như người tướng quân thời phong kiến, chủ nghĩa anh hùng, thích giúp người, dứt khoát, hào sảng, quan tâm rất nhiều người, nghĩa khí. Cường ngạnh hào sảng, có hiệp nghĩa tâm, hiếu thắng, thích nổi bật. Đáng tin tưởng, tin cậy, trung thành, chắn chắn, có căn cứ, vững vàng, cường tráng, thích thể hiện, có tính sát phạt. "

Trong bức tranh không có 1 tí hỏa, nên luôn cảm thấy thiếu an toàn và tình yêu thương.
Trong bức tranh không có Mộc nên với cha đặt biệt không có duyên phận.
Giọt mưa là thủy mà kim sinh thủy, Hướng ngoại đa tình, thông minh, học thì nhiều đọng lại thì ít, ta đây, biết chút kiến thức lại thích đại diện xem mình là chuyên gia,thích khà khịa người ta, thích thể hiện mình…(Nếu có tính cách hướng nội là do hoàn cảnh sống, giáo dục ảnh hưởng đến tính cách)
Xuất hiện thanh kiếm nữa thể hiện Làm việc mong muốn được nhanh gọn, lẹ, người khác nhờ trợ giúp thì giúp không nỡ từ chối.

2023 dễ có tình cảm, sự nghiệp, nhà ở biến hóa

Tàu bảy bảy

Yếu sinh lý
Chủ thớt
06/09/2001. Nam mong bác hữu duyên.
Hình ảnh bát tự của bác là nước biển trong bức tranh,
"Nhâm Thủy nhật chủ: Giống như nước sông lớn, nước biển, bình tĩnh, lý tính, thông minh, có nhu cầu tình dục nhất định, trong tình cảm đôi khi vì mục đích mà hành động. Lạc quan, hướng ngoại, nhiệt tình, giỏi nắm bắt cơ hội, tuy thông minh nhưng đôi khi hơi bốc đồng theo cảm hứng. Thông minh, tính thích nghi, thích ứng cao, có tính hướng ngoại, có tính nổi loạn, chống đối, ương ngạnh "

Nước biển có ánh mặt trời chiếu rọi gọi là Nhật chiếu hà hải, là mệnh quý cách.
Miếng vàng ở bãi biển là kim mà kinh sinh thủy Tâm tốt hiền lành, có lòng thương người, có xu hướng hướng về những thứ chính thống.
Mặt trời là Hỏa, thủy khắc hỏa vi tài nên Chi tiêu không cẩn thận, hào phóng, giao thiệp tốt.

2023 vận bản thân cố gắng, tư tưởng học tập đầu tư.

Tàu bảy bảy

Yếu sinh lý
Chủ thớt
Nam mệnh, 1/11/2002 13g45 mong tiên sinh hữu duyên ạ.
Bạn là hạt sương kết tinh nhờ vào thanh kiếm.
"Quý Thủy nhật chủ: Giống như nước mưa, sương, tuyết, nữ tính, ôn hòa, không sợ bị người khác bắt nạt, tính nhẫn nại cao, không biết phản kháng, ra sao cũng được. Bình tĩnh, trí nhớ tốt, có trí tưởng tượng phong phú, trọng tình, có tính nhẫn nại cao. Đối xử với mọi việc đều lấy nhu làm trọng, hậu pháp chế nhân, quan sát kỹ lưỡng đối tượng mới quyết định. Đối với tình cảm thì thích tưởng tượng, lãng mạn, có xí thần kinh, nhiều quy tắc với bản thân- còn ở thực tế thì khó lấy cái tưởng tượng trong não đem ra ngoài sử dụng về mặt tình cảm. Thích suy nghĩ vì nước mưa hay sương có tính thầm thấu, suy nghĩ nhiều đến nỗi thường rơi vào lối mòn, đến chuyện có tí xíu cũng nghi ngờ nhiều nhiều. "

Cục đất dưới chân là Thổ khắc thủy thể hiện áp lực, Kiên Cường, cứng đầu cứng cổ, tính tình không tốt, có tính tranh đua háo thắng cao, không có tính nhưỡng nhịn, gấp gáp, là loại ông chủ có tài năng.

Thanh kiếm, là kim sinh thủy, Tâm tốt hiền lành, có lòng thương người, có xu hướng hướng về những thứ chính thống.
Xa xa có dòng sông, Làm việc mong muốn được nhanh gọn, lẹ, người khác nhờ trợ giúp thì giúp không nỡ từ chối.

2023 là năm dễ có bạn gái, chia tay, ly dị, đám cưới, có con

Móa đẹp quá =))

Chỉnh sửa lần cuối:

Tàu bảy bảy

Yếu sinh lý
Chủ thớt
Nam sinh 29/8/1993 dương lịch. 5h30 sáng. Mong được hữu duyên bác.
Bạn là dòng suối nhỏ ở mùa thu trong cơn mưa nặng hạt.
"Nhâm Thủy nhật chủ: Giống như nước sông lớn, nước biển, bình tĩnh, lý tính, thông minh, có nhu cầu tình dục nhất định, trong tình cảm đôi khi vì mục đích mà hành động. Lạc quan, hướng ngoại, nhiệt tình, giỏi nắm bắt cơ hội, tuy thông minh nhưng đôi khi hơi bốc đồng theo cảm hứng. Thông minh, tính thích nghi, thích ứng cao, có tính hướng ngoại, có tính nổi loạn, chống đối, ương ngạnh "
Cơn mưa cũng là thủy thể hiện Làm việc mong muốn được nhanh gọn, lẹ, người khác nhờ trợ giúp thì giúp không nỡ từ chối.
Cái xẻng là dương kim mà kim sinh thủy Thích học, nghiên cứu những thứ phi truyền thống như phong thủy, bói toán, tarot, chiêm tinh, vũ trụ ngoại lai…

2023 nhất hỷ cản tam tai, vô hỷ tâm trạng buồn

Thần đất

Yếu sinh lý
Xem nội dung: 48065
Hình ảnh bát tự của bác là nước biển trong bức tranh,

Nước biển có ánh mặt trời chiếu rọi gọi là Nhật chiếu hà hải, là mệnh quý cách.
Miếng vàng ở bãi biển là kim mà kinh sinh thủy Tâm tốt hiền lành, có lòng thương người, có xu hướng hướng về những thứ chính thống.
Mặt trời là Hỏa, thủy khắc hỏa vi tài nên Chi tiêu không cẩn thận, hào phóng, giao thiệp tốt.

2023 vận bản thân cố gắng, tư tưởng học tập đầu tư.
cảm ơn bác

Tàu bảy bảy

Yếu sinh lý
Chủ thớt
Trong bức tranh này hạt nước sương là đại diện cho bạn.
Quý thủy là thủy âm nhu vì vậy có tính chất nhẫn nại cao, luôn nhường nhịn trong cuộc sống mà đôi khi trở thành áp lực vô hình bị người khác được thế mà lấn át bản thân.
Có 2 thanh kiếm tụ hơi sương thể hiện mệnh chia vợ- Làm việc mong muốn được nhanh gọn, lẹ, người khác nhờ trợ giúp thì giúp không nỡ từ chối.
Thanh gươm sinh thủy Tâm tốt hiền lành, có lòng thương người, có xu hướng hướng về những thứ chính thống.
Ngọn lửa là hỏa, thủy khắc hỏa vi tài Chi tiêu không cẩn thận, hào phóng, giao thiệp tốt.

Tàu bảy bảy

Yếu sinh lý
Chủ thớt
Chưa xem bát tự bao giờ, nhờ bác.
Trong bức tranh bát tự này thì điền viên đại diện cho bác.
"Kỷ Thổ nhật chủ: Giống như đất bùn, có thể nhào nặng, duỗi ra co lại là người như thế nào cũng được, có tính chịu đựng, nhường nhịn cao, có tính bao dung, dễ dàng làm bạn với mọi người. Thổ thì hay hút nước nên nam mệnh đào hoa cũng nhiều. Thường là người trung tâm trong đám bạn chơi chung, có thể cảm nhận nhiều chi tiết nhỏ của mọi người. Không thích thổ lộ chuyện buồn, chuyện khó chịu, thích tiền, thiếu tiền sẽ thấy không an toàn, càng già càng cố chấp nên về sau sẽ càng ít bạn. Hay để ý hành vi hay lời nói vô thức vô tâm của người khác, cũng hay để ý tật xấu của mọi người mà để tâm đôi khi ganh Tị với những gì người khác có. Nội tụ, đa tài đa nghệ, có thể duỗi có thể co lại, làm việc thanh minh, đa dạng, coi trọng chữ tín, thích bồi dưỡng người khác. Trong tình yêu có tính bao dung, kiêm tốn, tính nhẫn nại tốt, đôi lúc suy nghĩ tính toán hơi lâu… Thích được đối phương theo đuổi lâu dài từ đó dần dần mà đáp trả tình cảm. Nếu có nhiều người theo đuổi mình cùng lúc cho dù chọn ai cũng sẽ có cảm giác người đó không đủ tốt hơn người kia. khoan dung, có tính dung chứa, sáng tạo, cho ra sản phẩm tốt. "

Điền viên này có hiện cây gỗ to và cả hoa, mà Mộc khắc thổ nên:
Kiên Cường, cứng đầu cứng cổ, tính tình không tốt, có tính tranh đua háo thắng cao, không có tính nhưỡng nhịn, gấp gáp, là loại ông chủ có tài năng.
Quan minh chính đại, làm theo hệ thống, từng bước từng bước đi lên, là loại ông chủ chửi thuộc hạ cũng thấy ngại, ngại người khác nhận xét, đánh giá thế nào về mình, có khi không chịu được áp lực vì sĩ diện quá.
Có cả hai tính cách này dễ dính thị phi khi nắm quyền.

Đằng xa có ngọn núi là thổ dương, khác với điền viên là thổ âm.
Làm việc mong muốn được nhanh gọn, lẹ, người khác nhờ trợ giúp thì giúp không nỡ từ chối.

Yuichi02

Yếu sinh lý
Xem nội dung: 48102
Trong bức tranh bát tự này thì điền viên đại diện cho bác.

Điền viên này có hiện cây gỗ to và cả hoa, mà Mộc khắc thổ nên:
Kiên Cường, cứng đầu cứng cổ, tính tình không tốt, có tính tranh đua háo thắng cao, không có tính nhưỡng nhịn, gấp gáp, là loại ông chủ có tài năng.
Quan minh chính đại, làm theo hệ thống, từng bước từng bước đi lên, là loại ông chủ chửi thuộc hạ cũng thấy ngại, ngại người khác nhận xét, đánh giá thế nào về mình, có khi không chịu được áp lực vì sĩ diện quá.
Có cả hai tính cách này dễ dính thị phi khi nắm quyền.

Đằng xa có ngọn núi là thổ dương, khác với điền viên là thổ âm.
Làm việc mong muốn được nhanh gọn, lẹ, người khác nhờ trợ giúp thì giúp không nỡ từ chối.
Khớp khoảng 70%.
Đa tạ. {big_smile}

Bên trên