• Nhóm kín víp prồ, đỉnh của chóp 👉 xamvn

Nhờ chia sẻ cách chữa viêm mũi dị ứng.

briannguyen3110

Tao là gay
T bị và đã khỏi. bí quyết là chạy bộ thường xuyên. phải chạy bộ để máu lưu thông, cơ thể được thải độc và bài tiết mồ hôi. Cơ thể khoẻ là hết. T 1 năm nay chưa bị viêm mũi dị ứng, trộm vía ko ốm phát nào.

Nhớ Em

Chim TO
Có bác nào bị viêm mũi dị ứng như em không? Cả năm vật vã với nó, mùa đông thì để người lạnh chút là bị, mùa hè thì nằm điều hoà lạnh chút là mũi chảy ròng ròng rất khó chịu. Uống thuốc tây cái là hết nhưng chỉ đc mấy hôm lại bị lại, xịt thuốc cũng không ăn thua. Mà uống thuốc nhiều thì hại gan, thận. Có bác nào chữa khỏi cho em kinh nghiệm với, đa tạ.
Đkm tao là bs đây
Con năm nay bn tuổi
Bị như này từ năm bao tuổi
Giới tính nam hay nữ
Bị chảy nc màu trắng hay có mủ, có đau đầu ko
Cung cấp đầy đủ thông tin mới chuẩn đoán chính xác đc nha con

nguyendambut

Yếu sinh lý
Chủ thớt
Đkm tao là bs đây
Con năm nay bn tuổi
Giới tính nam hay nữ
E nam 40t, đã bị 5-6 năm rồi, chảy nước trong, hôm nào để lâu quá ko uống thuốc là bị đau hai cánh mũi phía trên

nguyendambut

Yếu sinh lý
Chủ thớt
T bị và đã khỏi. bí quyết là chạy bộ thường xuyên. phải chạy bộ để máu lưu thông, cơ thể được thải độc và bài tiết mồ hôi. Cơ thể khoẻ là hết. T 1 năm nay chưa bị viêm mũi dị ứng, trộm vía ko ốm phát nào.
T thử chạy bộ mà được 2km lại bị đau chỗ mắt cá chân nên thôi ko chạy nữa

Luật

Tao là gay
Đkm tao là bs đây
Con năm nay bn tuổi
Giới tính nam hay nữ
TML mày vừa là bác sĩ, vừa là kỹ sư làm ăn với Vin à. Học lồn gì giỏi thế tao vỗ mông phát lấy vía nào.

Nhớ Em

Chim TO
E nam 40t, đã bị 5-6 năm rồi, chảy nước trong, hôm nào để lâu quá ko uống thuốc là bị đau hai cánh mũi phía trên
A bị bệnh viêm mũi dị ứng thời tiết
T tưởng a còn trẻ
Nếu như 40t mới bị 5, 6 năm thì khó rồi
Nguyên nhân: Khi gặp các yếu tố gây dị ứng, với a là ko khí lạnh, cơ thể sẽ tiết ra chất hoá học có tên là Histamin. Nếu tiết ra quá nhiều sẽ gây ra các phản ứng hắt hơi, xổ mũi
Tất cả các thuốc mà a uống mục đích là để cơ thể dừng tiết ra chất này
Nên nếu dừng thuốc thì bệnh tái phát ngay sau đó
Với độ tuổi 40, mới bị 5 6 năm là do cơ thể suy yếu khi bước vào tuổi trung niên
Nói thật là ko chữa đc, xác định sống chung thôi
Nếu như bệnh từ lúc bé thì còn chữa đc
Vậy nhé

nguyendambut

Yếu sinh lý
Chủ thớt
A bị bệnh viêm mũi dị ứng thời tiết
T tưởng a còn trẻ
Nếu như 40t mới bị 5, 6 năm thì khó rồi
Nguyên nhân: Khi gặp các yếu tố gây dị ứng, với a là ko khí lạnh, cơ thể sẽ tiết ra chất hoá học có tên là Histamin. Nếu tiết ra quá nhiều sẽ gây ra các phản ứng hắt hơi, xổ mũi
Tất cả các thuốc mà a uống mục đích là để cơ thể dừng tiết ra chất này
Nên nếu dừng thuốc thì bệnh tái phát ngay sau đó
Với độ tuổi 40, mới bị 5 6 năm là do cơ thể suy yếu khi bước vào tuổi trung niên
Nói thật là ko chữa đc, xác định sống chung thôi
Nếu như bệnh từ lúc bé thì còn chữa đc
Vậy nhé
Huhu, cho e hỏi thêm là uống nhiều thuốc kháng histamin như thế có sao ko? Trung bình cứ tuần uống một lần :(

Nhớ Em

Chim TO
Huhu, cho e hỏi thêm là uống nhiều thuốc kháng histamin như thế có sao ko? Trung bình cứ tuần uống một lần :(
Những bệnh do yếu tố cơ địa thì ko trị dứt điểm dc
Tuy nhiên a có thể thay đổi mt sống
Chọn những nơi khí hậu ôn hòa, ít khi lạnh
Tất nhiên cái này là hơi khó
Hiện tại a đag sống ở tỉnh nào

Bên trên