• Nhóm kín víp prồ, đỉnh của chóp 👉 xamvn

Thời sự Gái Miền Tây nhìn ngon nhưng đéo lấy làm vợ được, thằng nào Miền Tây thì hốt đi, tao chịu

hoang47

Yếu sinh lý
Đéo biết như nào, thằng bạn thân của tao làm xây dựng trong đó, có cty xây dựng riêng, nhỏ thôi nhưng tiền cũng ko phải nghĩ thành ra gái cũng nhiều. Đợt mấy năm trc nó yêu mấy em miền Tây, em gần đây nhất cách đây tầm 3 năm sinh năm 99, dân văn phòng học đh đàng hoàng. Cảm quan thì em này ngon vcl, dáng cao mặt xinh đúng kiểu toát ra vẻ mơi vcl. (Kém thằng bạn tao hơn 1 giáp). Yêu được hơn năm ăn uống chán chê thì thằng bạn tao nó bỏ. Ae cũng bất ngờ vì thấy cũng cuốn quýt đưa ra HN để cho biết nhà. Lúc nó bỏ ae mới hỏi, thì thằng này bảo:"Tao yêu gái miền Tây tất cả 5 em từ thời có mỗi cái dái khô vào SG lập nghiệp cho đến khi thoát nghèo có tí tiền thì thấy 1 điều mà tao nghĩ đéo ổn để cưới, đấy là các em này hay nói dối, mặc dù có em tính rất ok, chịu khó, ngoan nhưng đéo hiểu sao 100% là có tính nói dối. Đấy là cái đéo bao giờ đủ tin tưởng được để lấy làm vợ. Nên bố mày cũng bánh vẽ ngược lại những thứ phù phiếm để các em tin là chăn được con gà khi về cơ bản là tao cũng đéo mất gì ngoài mấy cái váy với phấn son vớ vẩn"

moccua

Yếu sinh lý
Tao kể vụ này tụi mày không tin nổi đâu. Tao ra đời sớm nên tập dần tính cẩn thận, tao có cây bút ghi âm và ghi hình (tao hay ghim bút trên túi áo để chống bị lừa đảo) cái này vợ tao cũng ko biết, tao luôn có vài cây bút trong người để ai hỏi thì đưa cây thường ra. cây ghi âm và ghi hình nguỵ trang khá tốt.

Có lần về ăn giỗ bên phía con vợ, tao để cây bút trên nóc tủ và đi ra đầu đường mua đồ. sau đó tao nghe được 3 việc.

1/ Nguyên văn nhé , mẹ vợ tao nói với em vợ, "mày lấy chồng thì phải như con Hoa ấy (vợ tao), nó bảo gì thằng chồng nghe nấy, nhà chồng nó có mấy miếng đất, mai mốt tao bảo con Hoa kêu chồng nó sang tên đất (ý nói ba mẹ tao sang tên đất cho tao) xây nhà thì sau này ly dị, con Hoa cũng có phần, gia đình thằng Tuấn khá giả, thì nó cưới con Hoa là phải chia cho nó 1 phần"

Con vợ : "Mẹ nói đúng đó Cúc, mai mốt mày lên sài gòn ở nhà chị mày, chị mày sẽ kêu chồng chị lo cho mày ăn ở và học phí".

Nhà tao mua, tiền tao để dành nhưng thích lên ở là tự ý quyêt định luôn, còn măm me tài sản ba mẹ tao nữa chứ.

2/ Bà nào đó tao ko rõ quan hệ " Thằng Cường đợt rồi lại về đòi phần tài sản ba nó để lại (bà này là vợ sau của ba anh Cường, ba anh Cường mất rồi), em phải ra công an phường, đưa 2 triệu nhờ mấy anh đó vô bắt nó vô trại lại, lần trước em cũng đã tốn 2 triệu rồi"

Vậy mà khi tao ngồi ăn chung, bà nói "Thương thằng Cường Ghê, ba nó mất, em cũng ráng lo cho nó chút tiền mà cưới vợ"

3/ Bà nào đó bên ngoại (ko nhớ rõ quan hệ): "Con Vy và thằng Hùng mày phải ra sức gọi điện lên than vãn với ba mày là mày cần tiền học nghề và học spa, tao biết được là ổng mới có được bảo hiểm xã hội 200 triệu, tui mày phải xin càng sớm càng tốt, để mà ổng gửi vô bà chị của ổng là khó lấy được lắm, Nếu mà bà chị ổng ko chịu đưa thì nói ổng có bệnh nặng thì đừng gọi điện xuống Bến Tre nữa"

Tao ly dị vợ miền Tây rồi, tao 32, vợ 22, nó và nhà nó tưởng nó trẻ thì tao ko dám ly dị. Lý do ly dị, tao bảo là đợt rồi làm ăn thua lỗ, cần mượn gia đình 2 bên ít vốn để lấy hàng ra, bên nhà vợ a lê hấp dọn ra khỏi nhà tao trong 1 tháng,

Miền Tây có người này người kia, nhưng độ thảo mai và mưu sâu kế hiểm thì mày phải gọi bằng cụ.

May mà tao cũng kinh doanh ra đời sớm nên luôn chừa đường lui cho bản thân và ko có con khi chưa cảm thấy an toàn.

Kể tụi bay nghe vậy thôi.
Ko tin cũng được
T tin m, chỉ có những người đã trải qua mới hiểu dân ở đó thế nào. Còn mấy tml kia đéo biết cc gì cứ nhảy dựng lên pbvm, pbvm làm cái đéo gì, có dc cái cc gì đâu.
Mà t công nhận tụi nó diễn sâu lắm m ơi, trước mặt thì tỏ ra thật thà, chất phác, ăn uống đơn sơ. Mỗi lần t về chơi, làm cho nguyên 1 nồi thịt kho hột vịt ăn mấy bữa ngán chết mẹ, t lên lại sg là tôm cua làm tới. Trước mặt thì khen nịnh t đủ thứ, sau lưng dm toan tính đủ trò. Đi tới đâu cũng bô bô cái miệng một tay tui làm lụng nuôi 2 đứa cháu nội. Có nuôi cái lồn ấy, toàn tiền vợ chồng t gửi về lo hết ko. Má sao t ghét cái tính nổ đó ghê gớm. Tụi t làm cũng ra tiền, cái đi nổ khắp xóm, bô bô cái miệng "Tụi nó trên đó năm vừa rồi kiếm dc mười mấy tỷ", má đéo biết làm vậy chi, trong khi t trên này đéo dám hó hé nửa lời với ai

Chỉnh sửa lần cuối:

HOANGSAMNUTU

Yếu sinh lý
Gái miền Tây cái tính vậy, vì miền Tây là dân Kinh lai Khmer, văn hoá Kinh bị mai một nhiều, từ thời khai phá điều kiện tự nhiên đã thừa mứa, k cần làm gì ra sau nhà vặt đại hoa quả, hốt tí cá cũng thừa ăn, ko phải lo nghĩ, nên trai gái miền Tây có xu hướng ham ăn lười làm, nhậu nhẹt đá gà sớm đến chiều. Suy nghĩ hời hợt, chỉ mong mau lấy chồng SG, Đài Loan, HQ hoặc kiếm đường qua Mỹ
Điều kiện gì thừa mứa.
Thừa gì nhà như cái chuồng heo.
Xàm lol đéo biết cặc gì.
Miền Tây khổ như chó

thanchu

Yếu sinh lý
Đéo biết như nào, thằng bạn thân của tao làm xây dựng trong đó, có cty xây dựng riêng, nhỏ thôi nhưng tiền cũng ko phải nghĩ thành ra gái cũng nhiều. Đợt mấy năm trc nó yêu mấy em miền Tây, em gần đây nhất cách đây tầm 3 năm sinh năm 99, dân văn phòng học đh đàng hoàng. Cảm quan thì em này ngon vcl, dáng cao mặt xinh đúng kiểu toát ra vẻ mơi vcl. (Kém thằng bạn tao hơn 1 giáp). Yêu được hơn năm ăn uống chán chê thì thằng bạn tao nó bỏ. Ae cũng bất ngờ vì thấy cũng cuốn quýt đưa ra HN để cho biết nhà. Lúc nó bỏ ae mới hỏi, thì thằng này bảo:"Tao yêu gái miền Tây tất cả 5 em từ thời có mỗi cái dái khô vào SG lập nghiệp cho đến khi thoát nghèo có tí tiền thì thấy 1 điều mà tao nghĩ đéo ổn để cưới, đấy là các em này hay nói dối, mặc dù có em tính rất ok, chịu khó, ngoan nhưng đéo hiểu sao 100% là có tính nói dối. Đấy là cái đéo bao giờ đủ tin tưởng được để lấy làm vợ. Nên bố mày cũng bánh vẽ ngược lại những thứ phù phiếm để các em tin là chăn được con gà khi về cơ bản là tao cũng đéo mất gì ngoài mấy cái váy với phấn son vớ vẩn"
Chính xác đấy bạn, gái mt nói dối như vẹm ah, 10 câu thì cao lắm dk 3 câu thật, rõ ràng cũng quen gái tử tế ăn học làm vp đàng hoàng, mà gái mt nói dối giỏi lắm, khi nào chia tay mới lòi ra

Zill

Yếu sinh lý
Cái thứ 2 của mày thì theo tao k phải mỗi miền tây đâu mà là cả nc đấy. Giờ kiếm đc con nào mà mày muốn hẹn hò vs nó mà đi chs đi ăn còn chủ động share bill thì hiếm vcl
Đấy là do m chưa có cơ hội thôi. T ngoài 30 rồi từ tình đầu của t đến vk t bây giờ thì con nào đi ăn cũng dành trả tiền hoặc là t trả hôm nay mai nó mời lại. Do m quen phải toàn con k biết nghĩ nó te

saigon2023

Yếu sinh lý
Tao làm chung với em này một thời gian rồi, em nó thích tao nhưng đi cafe mấy buổi tao phát hiện ra gái Miền Tây y như mấy thằng trên này nói, đéo lấy làm vợ được. Thằng nào Miền Tây lquen với văn hoá nó ròi thì chấp nhận được chứ tao là tao chịu:

Thứ nhất, gia đình, bố mẹ nó là trên hết. Có tml trên này nói là nó hay gọi điện tám với mẹ rồi bào thằng chồng đưa về nuôi mẹ thì tao thấy đúng. Dù chưa nhận lời yêu nó và mới chỉ đi chơi tìm hiểu thôi nhưng tao thấy nó hay gọi cho mẹ, tiền lương làm được cũng cho mẹ gần hết. Yêu thương bố mẹ không có gì sai nhưng mà cái suy nghĩ chồng phải nuôi bố mẹ mình và tìm cách tuồn của cải về cho bố mẹ thì tao chịu. Tml nào Miền Tây thì rước đi. Tao xin kiếu.

Thứ hai, là tư tưởng lấy chồng chồng nuôi
Ngay trong giai đoạn đi chơi hẹn hò nha, con bé tao quen nó xem việc tao mua nước, đồ ăn này kia là nghĩa vụ đương nhiên của tao, không cảm ơn, không share bill. Tới đặt đít xuống là em uống cái này, em ăn cái này, xong thì phủi đít đứng lên không câu cảm ơn.

Thứ ba, thích ăn diện, son phấn lười làm việc nhà
Cái này thì tao nghe nhiều thằng kể, nhưng con bé tao nói thì nó khá đơn giản. Còn lười làm việc nhà hay không tao không chắc cái này chắc về nhà nó chơi mới biết, mà tao cũng đéo dám qquen vì cái sô1 và 2 ở trên nên chắc đéo có vụ về nhà nó chơi

Thứ tư, đồ ăn Miền Tây tao không ăn được, ví dụ vụ ăn cơm với trái cây tao xem thấy sợ vãi lồn. Tao không ăn nổi kiểu đó. Tưởng tưởng về chơi nó mang nồi cơm và nải chuối vừa cắt vừa trộn vào cơm ăn ngon lành chắc tao đơ người luôn.

Thứ 5, là nó ngọt và bám vãi lồn: lúc đầu tao thấy như vậy là nữ tính, nhưng nó chiều quá thì cũng mệt, bảo gì nghe nấy, nói thì nó làm không nói thì thôi nó không làm, đánh mất cá tính và bản thân nghe răm rắp thì đéo khác gì robot tình dục. Tao nghĩ mới yêu hay lấy về như vậy thì thích đấy, nhưng lâu dài thì sẽ phiền và bực mình vãi lồn vì cái gì cũng phải nói từ việc nhỏ đến lớn.

Gái Miền Tây nó thích trai Bắc nha vì trai Bắc thì tham vọng, làm việc chăm chỉ, ít nhậu và man. Nhưng địt cụ 10 thằng ở Bắc thì có 1 thằng mê lồn lắm mới dám lấy gái Miền Tây dù nó xinh ngoan ngon

Thằng nào còn có gì bổ sung thì xin mời
Sống châm vs trải nghiêm cảm nhân nhiều vào tml,mới tí tuôi mà nói như thật...

erisker55

Tao là gay
Tao dân Bình Dương sống từ nhỏ tới lớn, t k phân biệt vùng miền bất cứ vùng nào, chỉ nhận xét theo góc độ trải nghiệm bản thân ở đời hơn 40 năm. Tao thấy thg chủ bài viết và một số cmt nói đúng, gái miền Tây thì đa số có tật nói xạo và tỏ ra rất ngon tơ thảo mai nhưng bản chất nó rất cáo (đặc biệt những con bỏ học sớm ra đời sớm thì nó còn cáo x10 x100 lần), còn ae miền Tây tiếp xúc nhiều thì tao thấy đa số rất vui tính, hướng ngoại hòa nhập rất nhanh, nhưng có 1 cái 10 người phải 9.5 người có là cái tật "nổ" rất to, có 1 nói 10 100, k có thì nói có và rất oách. Nói chung tổng kết lại thì gái miền Tây "ngọt nước ngon địt", chơi qua thì được chứ đừng để bị xích thì phiền tới vài đời. Ae miền Tây thì ăn nhậu kara vui chơi k màng tới lợi ích thì được, chứ về mảng làm ăn thì k tiến xa được. Con người miền Tây sống ở quê thì hào sảng có tiếng rồi nên k bàn tới

Thần đụ

Yếu sinh lý
Thằng đó khôn đó không ngu bị lừa như mấy thằng trên kkkk

abcqqq

Yếu sinh lý
Tao nói trước là không phân biệt vùng miền nhé. Gái miền tây nó đẹp nên trong suy nghĩ của chúng nó là phải đc cưng chiều, nghĩa vụ của nó là hầu mày trên giường, còn nghĩa vụ của mày là kiếm tiền về cho nó ăn chơi, làm đẹp. Nếu mày nghèo thì xác định là dễ gà trống nuôi con, vợ mày sẽ đi theo thằng nhiều tiền đáp ứng đc cho nó. Bọn này chỉ biết làm tình và làm đẹp, chấm hết. Nên tốt nhất thằng nào nghèo thì né ra. Kiếm con vợ nào phù hợp gia cảnh thôi. Gái Bắc miền xuôi và bắc trung bộ thì đảm đang, chịu thương chịu khó hơn nhưng nó đanh đá, ghê gớm, ko đc ngon địt như gái miền tây. Lấy về xác định có thêm 1 người mẹ thứ 2. Chửi chồng, mắng con là điều hết sức bình thường. Gái bắc vùng cao (gọi thân thương là tộc) thì đc cái ngoan, chiều chồng, nghe lời chồng còn lại ko đc đảm đang như gái Bắc dưới xuôi và cũng ko ngon địt như gái miền tây. Mỗi một vùng nó có đặc trưng theo văn hóa và hoàn cảnh sống riêng nên khuyên chúng mày đừng lấy vợ khác biệt vùng miền quá. Ko ở dc với nhau đâu.
Thằng này nói chuẩn đấy, khuyên cũng chuẩn, là ko nên lấy vợ khác vùng miền quá, nhưng thiếu chút, nếu đc chọn địt thì nên chọn địt gái MT. Tao địt nhiều nơi rồi, nhưng gái vùng khác chỉ đc tầm 50-70% so với gái MT thôi. MT tây địt nhau như một môn nghệ thuật, ở một đẳng cấp khác so với các vùng còn lại, kể cả gái Miền Đông cũng ko giỏi địt như gái MT.

Nguyễn Như

Yếu sinh lý
Mày ngu bỏ mẹ, thằng lol nào chả ếch, khác nhau cái giếng thôi
Mà đm mày dân miền Tây hả?
Không m, t ở Đông Nam Bộ, nhưng mà do công việc t tiếp xúc vs nhiều người ở nhiều vùng miền.
T gặp được nhưng cô gái miền tây hiền ngoan giỏi nhiều rồi, cả con gái Bắc cũng thế.
T nghĩ gió tầng nào gặp mây tầng đó thôi.
Con gái ở đâu cũng có phân tầng cả.
T thấy tụi m lấy những trải nghiệm có phần không vui của bản thân mình rồi lấy đó làm hệ quy chiếu đáng giá cả 1 vùng miền thì rõ ràng cả trẻ con cũng thấy thế là sai.
Hãy cố đầu tư nâng cao bản thân tụi m, rồi tụi m sẽ thấy con gái vùng miền nào cũng giỏi và ngon.

abcqqq

Yếu sinh lý
Chuẩn, tao cũng thấy bọn nó hay nói dối, đéo ngờ đc, nhưng ko sao, địt giỏi là đc, nói gì cũng đc.

Bên trên