• Nhóm kín víp prồ, đỉnh của chóp 👉 xamvn

Thời sự Giải ngố câu chuyện Nga xóa nợ 11 tỏi cho Việt Nam

giaoluuhn

Yếu sinh lý
Chủ thớt
Thế toàn bộ Miền Nam vĩ tuyến 17 bao gồm hai quần đảo Hoàng Sa Trường Sa giai đoạn 1954 1975 thuộc chủ quyền hợp pháp của quốc gia nào?
chuẩn luôn.
Đ cứng họng với TQ hỏi câu này ở LHQ khi trưng công hàm PVĐ. Về trong nước tuyên truyền dần là lúc đó thuộc VNCH để dành cho con cháu chấp nhận VNCH rồi đòi sau. Chứ thế hệ giờ không đòi được vì ko dám công nhận VNCH

Sieunhanxxx

Yếu sinh lý
Cậu chuẩn sản phẩm của giáo dục XHCN đây rồi. Cứng họng không phản biện được thì chửi đổng chuyển quê người ta sang tận bên mẽo cho khát nước. Còn cảm thấy chiêu đó ko ăn thua thì "ko có tiền ko được nói" chứ éo biết phản biện cái gì.
Mình khác cậu , mình đủ đkien đi đủ các nước , đủ nhận thức , mình k phải loser chửi đổng bất chấp , còn bác k loser show cái bank app cái rồi e dạy bác cho =))

giaoluuhn

Yếu sinh lý
Chủ thớt
Mình khác cậu , mình đủ đkien đi đủ các nước , đủ nhận thức , mình k phải loser chửi đổng bất chấp , còn bác k loser show cái bank app cái rồi e dạy bác cho =))
khác méo. Cái dạng như cậu Đ vứt cho cục xương gặm tưởng mình ngon. Vênh mặt với đời ít hôm Đ ko cần thì xích lại tiền muôn bạc vạn củng không cứu nổi cậu nhé. Nhìn gương bà Hằng, a Vũ (đại tá tổng cục 2) ... cậu nhé. Phàm chấp nhận làm cờ-hó cho Đ rồi đừng mơ mà thoát. Trốn như TXT củng đem người sang bắt về đó. Cờ - hó thì chỉ ở canh nhà thôi nhé đi lung tung là xích thịt

jin.kazam

Yếu sinh lý
Nghe giọng điệu thì mày đúng dạng ăn cháo đái bát.
Lúc khốn khó vay đc 1 đồng cũng quý. Làm ăn có rồi thì nai lưng mà trả.

giaoluuhn

Yếu sinh lý
Chủ thớt
1979 hết chiến tranh được 4 năm, vừa đánh Campuchia xong bị TQ dập sấp mặt được gọi là làm ăn có rồi à cậu. Chắc là ăn cướp ha. đánh tư sản, đổi tiền 2 lần thu được 40 tấn vàng vừa về kho HN thì tức tốc bí mật nấu chảy chuyển qua Liên Xô để "trả nợ và mua thực phẩm" chắc liên xô giữ vàng giúp để cho vay dola trả nợ TQ hay mẽo, hay nước tư bản châu âu nào đó chứ không thể là trả nợ cho Liên xô được ha, mà lúc đó Liên Xô đang chiến tranh lạnh với mẽo thì chắc nhiều đô la cậu nhỉ. (lúc đó "Hiệp ước hữu nghị và hợp tác Liên Xô - Việt Nam" chưa ráo mực ký năm 1978). Vậy là mối quan hệ "hữu nghị thân thiết, thủy chung, sâu sắc, vĩ đại, vô tư, chí tình" dữ chưa

Midas

Yếu sinh lý
Có biết nó cho vay bằng rub nhưng đòi bằng đô Mỹ ăn cướp không biết bao nhiêu tài nguyên của VN không hả con chó

giaoluuhn

Yếu sinh lý
Chủ thớt
có sách nào hay tuyên truyền của Đảng nói Nga ăn cướp ko :)) t thắc mắc vậy thôi chứ m tuổi kẹc dẫn chứng ra được :))
“Tất cả khoảng hơn 40 tấn, trong đó có 16 tấn vàng thỏi tiếp quản của ngân hàng VN cộng hòa, còn lại là các loại vàng khác nhau từ những nguồn khác. Ngay sau chuyến đầu tiên chuyển đi 4.455kg trong 101 hòm vào ngày 1-12-1979, Chính phủ VN đã gửi công hàm đến Liên Xô đề nghị vay 100 triệu USD để dự phòng thanh toán nợ đến hạn trong khi chưa có nguồn thu xuất khẩu”.
Nguồn : https://tuoitre.vn/thuong-vu-dac-biet-ban-vang-731957.htm

trieuhoangabcxyz

Yếu sinh lý
“Tất cả khoảng hơn 40 tấn, trong đó có 16 tấn vàng thỏi tiếp quản của ngân hàng VN cộng hòa, còn lại là các loại vàng khác nhau từ những nguồn khác. Ngay sau chuyến đầu tiên chuyển đi 4.455kg trong 101 hòm vào ngày 1-12-1979, Chính phủ VN đã gửi công hàm đến Liên Xô đề nghị vay 100 triệu USD để dự phòng thanh toán nợ đến hạn trong khi chưa có nguồn thu xuất khẩu”.
rồi có chỗ nào ăn cắp ăn hay ăn trên đầu trên cổ ko :)) tất nhiên là ko rồi đúng ko :))

bromon

Yếu sinh lý
Qua xamvn kia mà bàn chính trị đi.
Bàn ở xamvn này, có ngày lên phường uống trà.

Người Không Tên

Yếu sinh lý
Bằng chứng đâu? Toàn mấy thằng mõm tự vẽ. Thằng nào giơ ra được các văn bản vay, thỏa thuận vay, trả, thỏa thuận trả đầy đủ tính pháp lý lên đây thì bố tin. Không thì mõm hết nghĩ làm mẹ gì cho nhọc đầu.

giaoluuhn

Yếu sinh lý
Chủ thớt
rồi có chỗ nào ăn cắp ăn hay ăn trên đầu trên cổ ko :)) tất nhiên là ko rồi đúng ko :))
má mới đánh MN xong năm 75, Đập cơm sườn Campuchia xong, bị thằng anh kế TQ đập ở biên giới thì thằng anh cả mới ký "Hiệp ước hữu nghị và hợp tác Liên Xô - Việt Nam" năm 78 chưa ráo mực luôn. Thì năm 79 đang dầu sôi lửa bỏng sang thằng anh cả xin tí vũ khí chống TQ, Thằng anh cả biết mình mới cướp được 40 tấn vàng của Miền Nam thì bị gửi cho cái giấy đòi siết nợ mày nghĩ có ăn trền đầu trên cổ không. Đ,NN cắn răng nấu chảy gửi sang LX để cầm cố trả nợ và lấy ít bobo ăn. 40 tấn mà ổng ấy trừ cho 100 triệu usd tiền nợ + ít bobo mày nghĩ là ăn gì "ăn trên đầu trên cổ là còn nhẹ". Nhưng vẫn ra rả mối quan hệ ta với Nga "hữu nghị thân thiết, thủy chung, sâu sắc, vĩ đại, vô tư, chí tình" Vậy là vô tư chí tình dữ chưa?
Mấy năm sau trượt giá ầm ầm phải nhập lại vàng để dự trữ đó cậu, thời đó VN éo chơi với bọn tư bản nên ko có dự trữ dô la

Midas

Yếu sinh lý
Thế sao qua caly mày không trả nợ cho bọn mày đi.
Có trả nợ thì chúng mày mố chính danh.
Đây để vịt con trả nợ năn us giờ nó coi chúng mày là lũ con hoang.

Cali nó cho chó Nga vay bằng đô đòi nợ cũng bằng đô hiểu chưa con chó ba củ, đéo như bọn Nga cho VN vay bằng rúp đòi nợ bằng đô cướp bóc hết tài nguyên của VN. Địt mẹ con chó ba củ ngu lồn.

giaoluuhn

Yếu sinh lý
Chủ thớt
Thế sao qua caly mày không trả nợ cho bọn mày đi.
Có trả nợ thì chúng mày mố chính danh.
Đây để vịt con trả nợ năn us giờ nó coi chúng mày là lũ con hoang.

rồi liên quan gì tới mối quan hệ "hữu nghị thân thiết, thủy chung, sâu sắc, vĩ đại, vô tư, chí tình" giữa VN - LX(Nga). Siết nợ VN lúc mình khó khăn nhất 1979, loot bao nhiêu là tài nguyên ở Việt Nam rồi tới khi chán thì nổ miễn 11 tỷ (cua trong lỗ) cho VN hả thẳng ngu.

Bên trên