• Nhóm kín víp prồ, đỉnh của chóp 👉 xamvn

Nhiều thằng không đẹp trai không giàu mà người yêu đẹp vl

jonoyomos

Tao là gay
Nhiều thằng nhan sắc chỉ ở mức trung bình - trung bình khá, cũng có bản lĩnh nhưng không đáng kể vì thành tựu chưa nhiều
Nhưng người yêu hay vợ, đều xinh đẹp vkl (không phải kiểu mấy em phò hoàn lương rồi hạ cánh đâu nhé)
Mấy thằng này ngoại hình không đẹp nên nó cũng chẳng mấy trau chuốt, ảnh ọt, mxh thì lowkey, ngoài đời thì trông bth, ăn mặc chỉn chu lịch sự thôi
Ngược lại ny hay vợ bọn n lại rất đẹp, ảnh ọt lung linh, nhiều đứa còn làm trong những ngành làm đẹp như make up, spa, làm tóc v.v
Sao 2 con người như thế lại yêu bền đc nhỉ
Nhiều thằng là đứa nào? Mày cho ví dụ xem đối với mày thế nào là thằng bt lấy con ngon

xindunglangim

Yếu sinh lý
Chủ thớt
Bản chất con người ai cũng yêu thích cái đẹp và có mong cầu về hạnh phúc .
Về muốn về lựa chọn , con nào chả muốn chọn yêu 1 thằng như trên phim như là soái ca 29-30 là chủ tịch tập đoàn , thừa kế gia tộc , cao 1m8 , mặt búng ra sữa , người hầu kẻ hạ . NHƯNG . Thực tế là ở ngoài đời k như vậy bạn ạ . Cái con gái nói khác với những gì chúng nó muốn .
Cho tôi hỏi là ông sinh năm bao nhiêu , vì tôi thấy ông còn khá non về những câu hỏi mà đàn ông phải nhận ra có câu trl nếu có sự từng trải , chứ không phải là thắc mắc .
Nói chung đàn ông k so nhan sắc , và bản chất xã hội bg cũng k cần có tình yêu qá nhiều để đến với nhau
ở đây tôi không đề cập tới những em bình thường, mà những em xinh sang chảnh, làm truyền thông hình ảnh KOL v.v, nên việc các em ấy đòi hỏi 1 anh ngoại hình tương đương và có tiền thì cũng không lấy gì làm lạ, cũng chẳng phải mơ mộng quá, người ngoài nhìn vào như thế mới đẹp đôi

xh bây giờ không cần có quá nhiều tình yêu để đến với nhau, đúng, nhưng đó là khi cả 2 đều không tìm được mối nào ngon hơn. chứ 1 đứa xinh, quanh n thiếu gì vệ tinh, lại KOL thì nhiều anh thiếu gia chịu chơi săn đón ấy chứ, tình yêu không đủ lãng mạn, hạnh phúc và cả sự mãnh liệt thì không thể giữ được đâu

vậy ông có sự từng trải, ông nghĩ tâm lí con gái ở đây là như nào

le0

Yếu sinh lý
có nhiều lý do. có thể môi trường 2 đưa đó va chạm nhau nhiều sinh tình cảm. ex cũ t cũng xinh top trường tán đổ chỉ vì học thêm nhiều riết quen rủ đi chơi rồi đổ.

xindunglangim

Yếu sinh lý
Chủ thớt
có nhiều lý do. có thể môi trường 2 đưa đó va chạm nhau nhiều sinh tình cảm. ex cũ t cũng xinh top trường tán đổ chỉ vì học thêm nhiều riết quen rủ đi chơi rồi đổ.
nhưng của m là ex :)) còn chúng n đi đến hôn nhân khi còn rất trẻ, và cũng chưa có con nhé

Hungcob

Yếu sinh lý
Đọc tiêu đề, thấy ngứa ngáy chân tay nên vào tán phét tí =))
Xin lỗi nếu có làm mất lòng ai, hỏi như thớt hay vài thằng bảo khoai to này nọ các em thích thì nông cạn quá :))
Tao là một người ko còn trẻ (U40), xét về vài khía cạnh có thể nói là từng trải, và cũng có rất nhiều kinh nghiệm, trải nghiệm với phái nữ :)) Tao sẽ đưa vài ý kiến cá nhân. Một thằng con trai ko đẹp trai nhưng vẫn có người yêu xinh đẹp, thậm chí ngon, sang, mịn (bỏ qua những em hoàn lương hay bất hảo nhé). Vì sao?
- Giàu, gia thế: bản thân nó không giàu thì có thể nhà nó giàu. Lý do này gặp rất phổ biến.
- Tài năng: nó nổi trội ở trong lĩnh vực nào đó: chuyên môn, thể thao, ca hát, game, thời trang, hội hoạ, đang start up... Con gái/phụ nữ đánh giá thấy tiềm năng của nó, và tin rằng nó sẽ thành công trong tương lai. Hoặc chỉ đơn giản là hâm mộ (kiểu như con gái hâm mộ game thủ, cầu thủ, ca sĩ...), điều này một phần xuất phát từ tâm lý ham hư vinh của con gái nữa.
- Cảm xúc: yếu tố này mang tính ngôn tình hơi nhiều. Có thể là cùng môi trường làm việc, cùng chung nhóm bạn, cùng một điểm chung nào đó vô tình làm 2 con người gặp nhau. Qua thời gian hoặc có thể là biến cố nào đó, vô tình nảy sinh sự thân thiết, tình cảm, dẫn đến việc yêu đương...
- Lừa dối: Có thể do thằng này bằng cách nào đó phông bạt, lừa được em gái ngây thơ nhẹ dạ. Hoặc kiểu như 1 thằng quản lý cấp trung trong 1 đơn vị dễ dụ dỗ được các em gái non trẻ, chưa trải sự đời :))
Bỏ qua những câu chuyện yêu đương chơi bời thoáng qua. Nhìn chung sự chênh lệnh ngoại hình, vị thế xã hội chỉ xuất phát từ các yếu tố này. Với một điều kiện tất yếu là chênh lệch ko quá lớn: mày có thể ko đẹp ngời ngời nhưng ko thể xấu như hủi, mày có thể nhà nghèo nhưng thu nhập đang tốt, có năng lực và có tiềm năng phát triển... =))
Nếu cm hiểu về xã hội học, về cái gọi là cơ động xã hội theo chiều dọc thì cm sẽ hiểu vấn đề tao nói =))
P/s: Vẫn có những trường hợp, đứa con gái tốt bị cảm xúc chi phối, thích những thằng rất bình thường, thậm chí: tệ. Kiểu như 1 em tiểu thư thích một thằng yanglake =))

Hungcob

Yếu sinh lý
1 ví dụ: Em họ tao, mẹ bán hàng tạp hoá lớn nhất nhì tại địa phương, bố làm trưởng phòng cấp sở. Bản thân em làm bank, xinh xắn và cực ngoan. Lúc dẫn ny về ra mắt thì lại là thằng lái xe cho phòng giao dịch em nó làm. Cả nhà xúm vào phản đối nhưng em nó bảo có bầu 7 tuần rồi. Cuối cùng vẫn cho cưới.
Thằng chồng cưới xong lộ ra là ma cờ bạc, nợ nần khắp nơi, sau chuyển sang làm lái xe cho trường mầm non. Em tao vừa đi làm, vừa nuôi con, vừa cho tiền nó ăn chơi trả nợ. Bảo ly dị thì ko. Nghĩ cũng hồng nhan bạc phận :((

xindunglangim

Yếu sinh lý
Chủ thớt
Đọc tiêu đề, thấy ngứa ngáy chân tay nên vào tán phét tí =))
Xin lỗi nếu có làm mất lòng ai, hỏi như thớt hay vài thằng bảo khoai to này nọ các em thích thì nông cạn quá :))
Tao là một người ko còn trẻ (U40), xét về vài khía cạnh có thể nói là từng trải, và cũng có rất nhiều kinh nghiệm, trải nghiệm với phái nữ :)) Tao sẽ đưa vài ý kiến cá nhân. Một thằng con trai ko đẹp trai nhưng vẫn có người yêu xinh đẹp, thậm chí ngon, sang, mịn (bỏ qua những em hoàn lương hay bất hảo nhé). Vì sao?
- Giàu, gia thế: bản thân nó không giàu thì có thể nhà nó giàu. Lý do này gặp rất phổ biến.
- Tài năng: nó nổi trội ở trong lĩnh vực nào đó: chuyên môn, thể thao, ca hát, game, thời trang, hội hoạ, đang start up... Con gái/phụ nữ đánh giá thấy tiềm năng của nó, và tin rằng nó sẽ thành công trong tương lai. Hoặc chỉ đơn giản là hâm mộ (kiểu như con gái hâm mộ game thủ, cầu thủ, ca sĩ...), điều này một phần xuất phát từ tâm lý ham hư vinh của con gái nữa.
- Cảm xúc: yếu tố này mang tính ngôn tình hơi nhiều. Có thể là cùng môi trường làm việc, cùng chung nhóm bạn, cùng một điểm chung nào đó vô tình làm 2 con người gặp nhau. Qua thời gian hoặc có thể là biến cố nào đó, vô tình nảy sinh sự thân thiết, tình cảm, dẫn đến việc yêu đương...
- Lừa dối: Có thể do thằng này bằng cách nào đó phông bạt, lừa được em gái ngây thơ nhẹ dạ. Hoặc kiểu như 1 thằng quản lý cấp trung trong 1 đơn vị dễ dụ dỗ được các em gái non trẻ, chưa trải sự đời :))
Bỏ qua những câu chuyện yêu đương chơi bời thoáng qua. Nhìn chung sự chênh lệnh ngoại hình, vị thế xã hội chỉ xuất phát từ các yếu tố này. Với một điều kiện tất yếu là chênh lệch ko quá lớn: mày có thể ko đẹp ngời ngời nhưng ko thể xấu như hủi, mày có thể nhà nghèo nhưng thu nhập đang tốt, có năng lực và có tiềm năng phát triển... =))
Nếu cm hiểu về xã hội học, về cái gọi là cơ động xã hội theo chiều dọc thì cm sẽ hiểu vấn đề tao nói =))
P/s: Vẫn có những trường hợp, đứa con gái tốt bị cảm xúc chi phối, thích những thằng rất bình thường, thậm chí: tệ. Kiểu như 1 em tiểu thư thích một thằng yanglake =))
Cảm ơn m vì 1 chia sẻ rất có tâm

1 ví dụ: Em họ tao, mẹ bán hàng tạp hoá lớn nhất nhì tại địa phương, bố làm trưởng phòng cấp sở. Bản thân em làm bank, xinh xắn và cực ngoan. Lúc dẫn ny về ra mắt thì lại là thằng lái xe cho phòng giao dịch em nó làm. Cả nhà xúm vào phản đối nhưng em nó bảo có bầu 7 tuần rồi. Cuối cùng vẫn cho cưới.
Thằng chồng cưới xong lộ ra là ma cờ bạc, nợ nần khắp nơi, sau chuyển sang làm lái xe cho trường mầm non. Em tao vừa đi làm, vừa nuôi con, vừa cho tiền nó ăn chơi trả nợ. Bảo ly dị thì ko. Nghĩ cũng hồng nhan bạc phận :((
Tình yêu đôi khi lại rất đơn giản, chỉ cần trong 1 khoảnh khắc anh cho em cảm giác mà em chưa từng có, thế là yêu thôi =)) người ngoài nhìn vào thì làm sao hiểu được
Chính ra thứ tình cảm đó mới lại bền chặt, gắn bó, khó mà lung lay. Cái khoảnh khắc đó nó ghim vào đầu như 1 suy nghĩ cố hữu vậy. Ai cũng có 1 thế giới nội tâm họ giữ cho riêng mình, khi bước được vào đó rồi thì những thứ bên ngoài không thể nào tác động đến được
// chẳng hạn tao mà làm ăn thua vỡ nợ nần, vẫn có đứa đến vực dậy tinh thần tao thì với tao nó còn hơn cả người yêu, nó là thiên thần mà chúa gửi đến để cứu giúp tao =))

Chứ yêu nhau kiểu nhìn em này xinh, ngoan, học thức, thế là tán rồi yêu xem sao đã, rồi thấy yêu cũng vui, sex cũng hợp, thế là gắn bó thêm, nhưng đấy là khi diễn biến tình cảm thuận lợi. Chứ gặp vấn đề khó khăn cái thì khó nói trước lắm

hang_10

Yếu sinh lý
Nhiều thằng nhan sắc chỉ ở mức trung bình - trung bình khá, cũng có bản lĩnh nhưng không đáng kể vì thành tựu chưa nhiều
Nhưng người yêu hay vợ, đều xinh đẹp vkl (không phải kiểu mấy em phò hoàn lương rồi hạ cánh đâu nhé)
Mấy thằng này ngoại hình không đẹp nên nó cũng chẳng mấy trau chuốt, ảnh ọt, mxh thì lowkey, ngoài đời thì trông bth, ăn mặc chỉn chu lịch sự thôi
Ngược lại ny hay vợ bọn n lại rất đẹp, ảnh ọt lung linh, nhiều đứa còn làm trong những ngành làm đẹp như make up, spa, làm tóc v.v
Sao 2 con người như thế lại yêu bền đc nhỉ
họ hiểu tâm lý chị em thôi!

Nhiều yếu tố lắm, hiểu theo cách đơn giản nhất thì có thể chúng nó yêu nhau thật sự, kiểu real love ấy. 1 khi đã là real love thì mọi sự so sánh đều là khập khiễng vì tình yêu đích thực nằm ngoài vùng lí trí của con người. 1 lý do khác nữa là địt giỏi. 1 con đàn bà mà một khi đã lên đỉnh được với con cặc định mệnh nào đó thì có lẽ đến khi xuống hố chúng nó cũng đéo thể quên, thế nên nhiều vụ tiểu thư con nhà giàu vẫn cúi mình làm dâu nhà nghèo là vì thế. Đôi khi cũng do nhiều yếu tố khác, bọn đàn bà thông minh đôi khi chúng nó đánh giá đàn ông qua sự bản lĩnh, sự trưởng thành, khả năng dẫn dắt mqh và chịu trách nhiệm vì gia đình, khả năng chu cấp cả về vật chất lẫn tinh thần, và mày thấy ko mày chỉ đang đề cập đến tiền một thứ muỗi vl so với các tiêu chí của một con cái đẳng cấp có nhiều sự lựa chọn.

vulong2708

Yếu sinh lý
Quan trọng là biết thao túng , hiểu tâm lý gái và biết điều chỉnh cái tôi . Mấy thằng đẹp trai hay có thành tựu thường có cái tôi quá lớn kiểu như bm thiếu đ gì gái sao phải đi theo hầu hạ mấy đứa xinh này trong khi có cả tá mấy em khác đang khao khát có đc t . Gái xinh nó đc chiều chuộng quen r nhung lụa quen r phần nào cũng có cái tôi nhất định nên phải từ từ uốn nắn .

tingting99

Yếu sinh lý
đẹp để đc cái gì? lấy về ko chung lv nát sớm. tao đang hối hận vì lấy vợ đẹp đây, nó post ảnh lên mxh lung linh như m nói. nhưng kèm theo bị ảo tưởng về giá trị bản thân nó
chán vl
Nhưng bù lại mày địt nó sướng không? Nhìn mặt xinh địt nứng hơn chứ anh bạn :D

Bên trên