• Nhóm kín víp prồ, đỉnh của chóp 👉 xamvn

Kiến thức Tài chính sau hôn nhân của gia đình anh em thế nào ?!

noctorious2020

Yếu sinh lý
(Tao thử đổi sang box này xem có nhận được ý kiến nào không)

Tao (3x) và bạn gái tao (gần 3x) vẫn chưa có tiếng nói chung về vấn đề này được nên muốn tham khảo những anh em đi trước đã có kinh nghiệm. Tao đề nghị hai đứa nên có quỹ chung để xài cho gia đình và tiết kiệm cho những mục tiêu chung như nhà xe, cơ sở kinh doanh v..v.. còn lại mỗi đứa tự giữ cho bản thân. Cá nhân tao, tao cũng cần tiền để chăm lo cho mẹ già và tao cũng thích tìm hiểu, đầu tư này nọ, tao không có quan điểm bán sức khoẻ và tích luỹ. Bạn gái tao thì vẫn lấn cấn, lúc thì nói tiền ai nấy xài lúc thì mặt nặng mày nhẹ nhưng cũng không đưa ra một ý kiến cụ thể như tao. Xung quanh có mấy cặp thằng chồng đưa hết tiền cho vợ giữ nên chắc bạn gái tao thấy cũng ham.

Tóm lại là nếu hai vợ chồng đều có thu nhập ổn thì cách phân bổ tiền của tao có đúng không và tao cũng muốn hỏi những anh em đang đưa hết cho vợ là do thương vợ hay do đang phải gánh hết chi tiêu trong nhà. Cảm ơn tụi bây đã quan tâm đọc tới đây!

Cách của mày là hợp lý. Người lớn nên có trách nhiệm với chi tiêu của mình. Quỹ chung duy trì là khá ổn. Vì không phải con đàn bà nào cũng có đầu óc để quản lý chi tiêu cho cả nhà.

Bên trên